ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਲਈ 23753 ਅਸਾਮੀਆਂ ‘ਤੇ ਭਰਤੀ, ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ

19 ਮਾਰਚ (ਆਪਣਾ ਪੰਜਾਬੀ ਡੈਸਕ):   ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਭਰਤੀ ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਵਿੱਚ 23753 ਖਾਲੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ‘ਤੇ ਭਰਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅਨੁਸਾਰ ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ‘ਤੇ ਭਰਤੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਪੀ ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ upanganwabidharti.in ਉਤੇ ਜਾ ਕੇ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇਣੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੁਜ਼ੱਫਰਨਗਰ, ਸ਼ਾਮਲੀ, ਏਟਾ, ਚਿਤਰਕੂਟ, ਬਾਗਪਤ, ਹਾਥਰਸ, ਪੀਲੀਭੀਤ, ਲਖਨਊ, ਸੰਭਲ, ਅਮਰੋਹਾ, ਕੌਸ਼ੰਬੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਯੂਪੀ ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਭਰਤੀ 2024 ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਭਰਤੀ ਦੇ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਵਰਕਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਉਤੇ ਭਰਤੀ ਲਈ ਸਿਰਫ਼ 12ਵੀਂ ਪਾਸ ਔਰਤਾਂ ਹੀ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਚੋਣ ਲਈ ਮੈਰਿਟ ਇੰਟਰਮੀਡੀਏਟ ਤੋਂ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਤੱਕ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਬਿਨੈਕਾਰ ਸਬੰਧਤ ਗ੍ਰਾਮ ਸਭਾ ਦਾ ਨਿਵਾਸੀ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਆਂਗਣਵਾੜੀ ਵਰਕਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਉਮਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਹ 18 ਤੋਂ 35 ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *