ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ ਗੱਤੇ ਦੇ ਡੱਬੇ ਬਾਕਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ, ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ ਮੰਗ, ਜਾਣੋ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

11 ਮਾਰਚ (ਆਪਣਾ ਪੰਜਾਬੀ ਡੈਸਕ):   ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਦੂਜੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਹੱਥ ਅਜ਼ਮਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਕੋਈ ਹੋਰ ਸਮੱਸਿਆ ਖੜ੍ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮਾਮਲਾ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਵਧ ਪਾਉਂਦਾ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਸੋਚੀਏ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਵਿਚਾਰ ਖਿੱਲਰੇ ਹੋਏ ਹਨ ਜਿਹਨਾਂ ਨੂੰ ਜੇਕਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਬੰਪਰ ਕਮਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਵੀ ਮਦਦ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਹੈ ਜੋ ਬਹੁਤ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਹੈ ਕਾਰਡਬੋਰਡ ਬਾਕਸ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ। ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਲੋਕ ਆਨਲਾਈਨ ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਆਨਲਾਈਨ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਗੱਤੇ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਮੋਟਾ ਕਵਰ ਜਾਂ ਗੱਤਾ ਜੋ ਬਾਈਡਿੰਗ (Cardboard Box) ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਦੂਜੇ ਸਧਾਰਨ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ, ਕਿਤਾਬਾਂ ਨੂੰ ਢੱਕਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਮੋਟਾ ਕਾਗਜ਼ ਵੀ ਗੱਤਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਲਗਭਗ 5000 ਵਰਗ ਫੁੱਟ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਪਲਾਂਟ ਵੀ ਲਗਾਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਾਲ ਸਟੋਰ ਕਰਨ ਲਈ ਗੋਦਾਮ ਦੀ ਵੀ ਲੋੜ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *