ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਨਿਲ ਵਿਜ ਨੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।

8 ਫਰਵਰੀ (ਆਪਣਾ ਪੰਜਾਬੀ ਡੈਸਕ): ਭਿਵਾਨੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ IO ‘ਤੇ ਕੁੱਟਮਾਰ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਭਿਵਾਨੀ ਦੇ ਐੱਸਪੀ ਨੂੰ IO ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ। ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਔਰਤ ਨੇ ਆਈ.ਓ ‘ਤੇ ਦਾਜ ਉਤਪੀੜਨ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਧਿਰ ਦਾ ਸਾਥ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਮੰਤਰੀ ਵਿਜ ਨੇ ਐੱਸ.ਪੀ. ਨੂੰ ਆਈ.ਓ ਤੋਂ ਜਾਂਚ ਬਦਲਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੈਥਲ ਤੋਂ ਡੇਰਾ ਬਾਬਾ ਰਾਜਪੁਰੀ ਮਾੜੀ ਦੇਵੀ ਤਾਲਾਬ ਮੰਦਿਰ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਮੰਦਿਰ ’ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਏ। ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਇਕ ਅਪਾਹਜ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਕੋਆਪ੍ਰੇਟਿਵ ਸੋਸਾਇਟੀ ‘ਚ ਨੌਕਰੀ ਦਿਵਾਉਣ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ 6 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਠੱਗੀ ਮਾਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ, ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਟਰੈਕਟਰ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕਰਜ਼ਾ ਦਿਵਾਉਣ ਦਾ ਝਾਂਸਾ ਦੇ ਕੇ ਠੱਗੀ ਮਾਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ, ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨਿਵਾਸੀ ਜੀਂਦ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਧੋਖੇ ਨਾਲ ਮਕਾਨ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼, ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ, ਭਿਵਾਨੀ ਵਾਸੀ, ਨੇ ਆਪਣੀ ਹੀ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ ਮਕਾਨ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਨਪੁਰ ਅੰਬਾਲਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇਕ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਕਾਤਲਾਂ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵੀ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ, ਕਰਨਾਲ ਦੇ ਪਿੰਡ ਨਲੀਪਰ ਵਾਸੀ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਯਮੁਨਾ ਨਦੀ ਦੇ ਖਤਰੇ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਮਾਈਨਿੰਗ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ। ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਵਾਸੀ ਸੋਨੀਪਤ ਨੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ‘ਤੇ ਚੋਰੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ, ਅੰਬਾਲਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਦੀ 32 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਜ਼ਦੂਰੀ ਨਾ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਕੁਰੂਕਸ਼ੇਤਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਨੀ ‘ਤੇ ਅਦਾਇਗੀ ਨਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ। ਉਸ ਨੂੰ ਮਜ਼ਦੂਰੀ ਦੇਣ ਲਈ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *