Deputy Commissioner ਨੇ ਨੂਰਮ ਵਿੱਚ ਸੀਵਰੇਜ ਸਮੱਸਿਆ ਦੀ ਹਲਕਾ ਪੈਨਲ ਦੁਆਰਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਡ੍ਰਾਫਟ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਗਹਿਰਾਈ ਨਾਲ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰੋ।

ਜਲੰਧਰ, 5 ਫਰਵਰੀ (ਆਪਣਾ ਪੰਜਾਬੀ ਡੈਸਕ):

 

ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਦੀ ਐਸਟੀਮੇਟ ਕਮੇਟੀ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਨੂਰਮਹਿਲ ਸੀਵਰੇਜ ਸਮੱਸਿਆ ਸਬੰਧੀ ਸਬ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਮੁਢਲੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਾਰੰਗਲ ਨੇ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ। ਸਮੀਖਿਆ ਦੌਰਾਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਬੰਧਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਵਿਆਪਕ ਅਤੇ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਕੰਪਲੈਕਸ ਵਿਖੇ ਹੋਈ ਸਮੀਖਿਆ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਨੂਰਮਹਿਲ ਵਿੱਚ ਸੀਵਰੇਜ ਸਿਸਟਮ ਅਤੇ ਸੀਵਰੇਜ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ ਪਲਾਂਟ ਦੇ ਕੰਮਕਾਜ ਸਬੰਧੀ ਇੱਕ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸਰਵੇਖਣ ਕਰਨ ਲਈ ਐਸਟੀਮੇਟ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਸਬ-ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। (STP)। ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਬ-ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਸਫ਼ਲਤਾਪੂਰਵਕ ਸਰਵੇਖਣ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਨਤੀਜਿਆਂ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵਿਆਪਕ ਰਿਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਬ-ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਅੰਦਰ ਰਿਪੋਰਟ ਡੀਸੀ ਦਫ਼ਤਰ ਨੂੰ ਸੌਂਪਣ। ਇਸ ਨਾਲ ਅਗਲੇਰੀ ਵਿਚਾਰ ਅਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਲਈ ਰਿਪੋਰਟ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਅਨੁਮਾਨ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸੌਂਪੀ ਜਾ ਸਕੇਗੀ।ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸੀਏ ਗਲਾਡਾ ਸੰਦੀਪ ਰਿਸ਼ੀ, ਪੀਡਬਲਯੂਐਸਐਸਬੀ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਇੰਜਨੀਅਰ ਜਤਿਨ ਵਾਸੂਦੇਵਾ, ਐਸ.ਡੀ.ਓ ਸੰਦੀਪ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਯਾਦਵਿੰਦਰ ਸਮੇਤ ਕਈ ਨਾਮਵਰ ਵਿਅਕਤੀ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ। ਸਿੰਘ ਸਮੇਤ ਜਨ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *